C12 mãi trong tim tôi
BQT xin thông báo:

♥️Nhằm mang tính bảo mật cho Forum từ ngày 8/3/2011 các thành viên ko đăng nhập vào Forum sẽ bị hạn chế quyền xem các chủ đề có thông tin cá nhân thành viên.

♥️Các thành viên đăng ký và đã được kích hoạt tài khoản nếu trong vòng 1 tháng ko có hoạt động sẽ bị xóa tên.

Thân,

Join the forum, it's quick and easy

C12 mãi trong tim tôi
BQT xin thông báo:

♥️Nhằm mang tính bảo mật cho Forum từ ngày 8/3/2011 các thành viên ko đăng nhập vào Forum sẽ bị hạn chế quyền xem các chủ đề có thông tin cá nhân thành viên.

♥️Các thành viên đăng ký và đã được kích hoạt tài khoản nếu trong vòng 1 tháng ko có hoạt động sẽ bị xóa tên.

Thân,
C12 mãi trong tim tôi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Sống là cho, đâu chỉ nhận riêng mình

You are not connected. Please login or register

Như chờ tình đến rồi hãy yêu

spring
Mononoke Archuleta
6 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Mononoke Archuleta

Mononoke Archuleta
Admin

Sáng nay tôi nhìn thấy em ở ngã tư. Đèn đỏ còn sáng và đồng hồ đang đếm ngược. Ba mươi chín giây. Em đang vội, chiếc xe đạp điện màu đỏ cứ nhích dần lên. Không chỉ mình em, nhiều người khác cũng vội. Những chiếc xe máy cứ nhích dần, nhích dần lên…Sống là không chờ đợi. Dù chỉ mấy mươi giây.

Tôi nhớ có một hôm nào đó, em đã nói với tôi rằng đấy là một triết lý hay, ta phải tranh thủ sống đến từng giây của cuộc đời.
Nhưng em biết không, đừng vì bất cứ một triết lý hay nào mà gạt bỏ đi ý nghĩa của sự chờ đợi. Bởi chờ đợi ở đây không phải là há miệng chờ sung, mà chờ đợi là một phần của bài học cuộc đời. Em sẽ bằng lòng đợi chứ, nếu em đã học biết về điều sẽ xảy ra?

Như chờ tình đến rồi hãy yêu Voivang3

Đợi khi xếp hàng ở siêu thị, vì biết rồi sẽ đến lượt mình và rằng đó là sự công bằng. Đợi tín hiệu đèn xanh trước khi nhấn bàn đạp, vì biết đó là luật pháp và sự an toàn cho chính bản thân. Đợi một người trễ hẹn thêm dăm phút nữa, vì biết có bao nhiêu việc có thể bất ngờ xảy ra trên đường. Đợi một cơn mưa vì biết rằng dù dai dẳng mấy, nó cũng phải tạnh. Đợi một tình yêu đích thực vì biết rằng những thứ tình yêu “theo phong trào” chỉ có thể đem đến những tổn thương cho tâm hồn nhạy cảm của em…

Vì vậy mà hãy cứ bình tâm, em nhé. Cuộc đời ta cũng như rượu vang vậy. Có những loại vài tháng là uống được. Nhưng cũng có loại phải lưu giữ rất nhiều năm để đạt độ chín cần thiết. Điều quan trọng không phải là sớm hay là muộn, mà là đúng lúc. Bởi mọi thứ đều có thời điểm của riêng mình. Vị rượu ngon chính là phần thưởng của tháng năm.

Cũng như câu chuyện về hai chú sâu kia. Sâu anh nằm trong cái kén cảm thấy bực bội vô cùng, nên cố vùng vẫy thật mạnh để mong thoát ra ngoài. Vùng vẫy ngày này qua ngày khác, sâu mọc đôi cánh bé. Nó lại cố ra sức đập cánh, đôi cánh dần lớn ra, cứng cáp. Và cuối cùng, sâu anh hóa bướm, rũ bỏ cái kén chật chội để bay lên cao. Khi đã thoát ra rồi, nó mới thấy sâu em vẫn còn mắc kẹt trong kén. Nó hăm hở lao đến giúp em phá vỡ cái kén và đưa sâu em ra ngoài.

Thế nhưng, em biết không, sâu em mới chỉ có một đôi cánh mỏng manh bé xíu. Nó không thể bay lên như anh và cũng không còn chiếc kén để bảo vệ thân mình. Bướm anh khóc ròng nhìn em bị đàn kiến tha đi.

Tôi nhớ có một câu danh ngôn, đại ý rằng “Bạn sẽ có được con gà con lông vàng mũm mĩm bằng cách ấp trứng, chứ không phải bằng cách đập vỡ cái trứng ra”. Vậy thì đó là lý do tại sao con sâu phải nằm trong kén đủ ngày rồi mới được hoá thân. Cũng như con người phải chín tháng mười ngày mới nên rời lòng mẹ. Đó cũng là lý do của ba mươi chín giây đèn đỏ, của mười hai năm miệt mài trên ghế nhà trường, của một mối tình thiết tha còn chưa chịu hé lộ. Và của rất nhiều khoảnh khắc chờ đợi trong cuộc đời.

Như chờ tình đến rồi hãy yêu Gacon

Mọi vật đều có thời điểm của mình. Em đừng cố rút ngắn thời gian. Nếu trái chưa chín thì đừng nên hái. Nếu nhộng chưa chín thì đừng phá vỡ kén tằm. Nếu chưa gặp được một tâm hồn đồng điệu thì đừng trao gửi trái tim. Đừng để thế giới này tác động.

Xuân qua hè tới. Đông sang thu về.

Đừng nôn nóng khi nhìn thấy những loài cây khác đã khoe lá khoe hoa. Hãy cứ bình tâm. Hãy đợi thời điểm của mình, em nhé. Hãy tận dụng khoảng ngừng lặng này để bồi đắp cho chính mình và học cách khám phá điều sẽ xảy ra. Nếu em biết suy tư, khoảng thời gian chờ đợi không bao giờ là vô nghĩa.

Như chờ tình đến rồi hãy yêu Voivang2

Vì thế, dù cuộc sống có trôi nhanh biết mấy, em nhớ để dành trong đời mình những khoảng lặng thời gian cho sự đợi chờ. Không chỉ như chờ đèn xanh bật sáng ở ngã tư, mà như chờ rượu chín rồi hãy uống.

Như chờ tình đến rồi hãy yêu.

(Phạm Lữ Ân)

Cake: Tặng đằng ấy-người vô tình click vào bài này. Mình biết, mình biết chứ! Nhưng mình chỉ cố tình không hiểu, vì mình ko thể làm đc j` cả! Mình phải nói j` bây giờ? Mình xin lỗi! Mong ngày đó sẽ sớm đến, cái ngày mà con nhộng sẽ hóa bướm bay cao, bay xa mãi...

Được sửa bởi Cake ngày 8/5/2011, 12:04; sửa lần 1. (Reason for editing : Sửa lỗi chính tả: từ lick --> click)

http://blog.yahoo.com/_EJ4CW74CZ6PMFJMXF2Q35JMLWQ/tag/Call+Me+Th

spring

spring
Khỉ Cấp I
Khỉ Cấp I

Cake: Tặng đằng ấy-người vô tình lick vào bài này. Mình biết, mình biết chứ! Nhưng mình chỉ cố tình không hiểu, vì mình ko thể làm đc j` cả! Mình phải nói j` bây giờ? Mình xin lỗi! Mong ngày đó sẽ sớm đến, cái ngày mà con nhộng sẽ hóa bướm bay cao, bay xa mãi...
cái này....................????????????????????...............thế nà thế nào.......................... j` zậy chời nham hiểm herherher.................. nam mo a di

Mononoke Archuleta

Mononoke Archuleta
Admin

Sao tự nhiên đi cmt cái tin nhắn của ngta zạ m??? Shocked Nhưng hay chớ hả? t lấy trong "butterfly fly away" đó:

"Butterfly Fly Away
Spread your wings now you can't stay
Take those dreams and make them all come true
Butterfly Fly Away
You've been waiting for this day
All long you know what just to do"

spring

spring
Khỉ Cấp I
Khỉ Cấp I

sao chớ, eyes blind m tặng "đằng ấy" là đằng này phải hông Question (t nè)ng vô tình cờ-líck vô đây, t đâu có cố tình vào đâu j` zậy chời
cái tin nhắn thì gứi thẳng lun cho 1 ai đó y kòn bày đặt,xjjjjjjjj'
m xin lỗi ak,chắc j' ngta cho đâu mà xin vs chả xỏ Moc Mui
nhưg cũg hay(ai đó đọc được tin nhắn nì hem nhỉ)??????????????????????

Mononoke Archuleta

Mononoke Archuleta
Admin

Nói mập mờ chug chug zậy dễ gây hiểu lầm nhỉ? j` zậy chời
Zậy thì tao sẽ ziết lại là:
Cake: Tặng đằng ấy-người vô tình click vào bài này và Sờ ring Bua
nham hiểm

spring

spring
Khỉ Cấp I
Khỉ Cấp I

Cake: Tặng đằng ấy-người vô tình click vào bài này và Sờ ring Bua
nham hiểm
[/quote]
cám ơn!t 0 thèm và cũng chẳng cần.
chờ đợi,riết ràu t 0 bít lúc nào là chờ đợi cả
ranh giới mong manh giữa tình bạn và tình yêu khiến con người ta lầm tưởng,chờ chờ chờ và đợi(mệt chết đi đc)
thế nên đừng bao giờ chờ tình đến ràu mới iu,chạy 0 kịp lại vs nó đâu(tốt nhất là chạy trước y)hãy làm ng chủ động(gặp t là cho nó out liền,mắt j' fải chờ cho mệt)
còn m thì sao nhểy????chờ ah????xúc.......tiến lun y.........hỳhỳhỳ nam mo a di Where children Ồ sao thế nhỉ? (mớ ràu)

spring

spring
Khỉ Cấp I
Khỉ Cấp I

Kon kia,tên ngta đẹp thí mừ m lại nói z hả?? No Way Chết nek
t là sờ-ring-no-bua ngen chưa kon trâu kia,hứk tuc gian

Caube2010

Caube2010
Khỉ Cụ
Khỉ Cụ

trâm càng ngày càng khó hieu ha xuân tóc gà Shocked

Mononoke Archuleta

Mononoke Archuleta
Admin

@Tâm: Đơn giản & dễ hiểu z mà Bleu Bleu

@Sờ ring: tao thik kêu z đó Evil or Very Mad

@Sờ ring lần 2: Chả ai muốn nhận một bài luận với những ngôn từ "dạy đời" như zậy hết m ạh! Tao thấy cần share cho ngta nên đã đưa link, nhưng khi gặp và nhìn phản ứng của nó thì tao bit là nó đã ko hề "vô tình" nhấp zô cái link mà tao đưa co don

@Sờ ring lần 3: Nhưng tao đang kết cái cách hành văn theo kiểu "dạy đời" này m ạh cứ từ từ

@Sờ ring lần 4: Nói với ông Tâm đi! Con trai mấy người mới khó hiểu á! Ngta chỉ coi là bạn và nói chuyện bt thoy thì cứ dzí theo, nhưng khi ngta nói thích luôn rồi thì vẫn còn gặng hỏi lại là "đang giỡn hay đùa" vậy? Con gái tụi mình dễ giỡn lắm hả? tuc xi khoi

spring

spring
Khỉ Cấp I
Khỉ Cấp I

Caube2010 đã viết:trâm càng ngày càng khó hieu ha xuân tóc gà Shocked
này ôg kia,nói ai là xuân tóc gà, oánh cho mập mỏ h Chết m chưa? tuc xi khoi
con trai cũg khó hiểu o kém con gái đâu nha
kon nào cũg khó hiểu hết trơn Neutral Rolling Eyes vđ là cái tíh tìh of ngta ý
kòn vs kon trâu,trường hợp như m thì đập cho ng đó đến khi ngđó bảo:"oh,là thật hả?vậy mìh chấp nhận tình cảm của bạn nhe" Smile(óah mập mỏ lun ak) Chết m chưa?
hey,dây vô tình cảm thật là mệt,vứt vứt vứt hết y
chỉ còn ta vs......tiền Ta giàu rồi ha?

WitchDorothy

WitchDorothy
Khỉ Cấp I
Khỉ Cấp I

Sao chỗ này chỉ cóa 2 U đang tám dzị??? Smile
Buồn hok?Em nói ké dzới. Embarassed

Caube2010

Caube2010
Khỉ Cụ
Khỉ Cụ

nhâm tóc đuôi gà mới đúng
x ko nghe bài tóc em đuôi gà sao mà ko bit Laughing

WitchDorothy

WitchDorothy
Khỉ Cấp I
Khỉ Cấp I

Chả hiểu gì hết

spring

spring
Khỉ Cấp I
Khỉ Cấp I

WitchDorothy đã viết:Chả hiểu gì hết
oh,thế thì ra đi bé,ko là nhuk đầu đấy
chị cũng nhuk đầu về mấy thứ này gê.
Kòn ôg Tâm kia,sao bit sờ-ring tóc đuôi gà z?that's right(mới cắt tóc ko lâu,h nhìn ko khác đuôi gà,kaka) j` zậy chời

phungtiep1992

phungtiep1992
Khỉ Cấp III
Khỉ Cấp III

Đề bài: Em hãy làm một câu thơ trong đó có đủ 4 mùa Xuân Hạ Thu Đông:

Chị Xuân đi chợ mùa Hè
Mua cá Thu về chợ hãy còn Đông

fighting fighting fighting fighting Smile Very Happy fighting Very Happy Smile

https://c12sokute.forumvi.com

PhamBaThanh

PhamBaThanh
Khỉ Cấp III