C12 mãi trong tim tôi
BQT xin thông báo:

♥️Nhằm mang tính bảo mật cho Forum từ ngày 8/3/2011 các thành viên ko đăng nhập vào Forum sẽ bị hạn chế quyền xem các chủ đề có thông tin cá nhân thành viên.

♥️Các thành viên đăng ký và đã được kích hoạt tài khoản nếu trong vòng 1 tháng ko có hoạt động sẽ bị xóa tên.

Thân,

Join the forum, it's quick and easy

C12 mãi trong tim tôi
BQT xin thông báo:

♥️Nhằm mang tính bảo mật cho Forum từ ngày 8/3/2011 các thành viên ko đăng nhập vào Forum sẽ bị hạn chế quyền xem các chủ đề có thông tin cá nhân thành viên.

♥️Các thành viên đăng ký và đã được kích hoạt tài khoản nếu trong vòng 1 tháng ko có hoạt động sẽ bị xóa tên.

Thân,
C12 mãi trong tim tôi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Sống là cho, đâu chỉ nhận riêng mình

You are not connected. Please login or register

Vai trò của các thành viên trong một gia đình

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Caube2010

Caube2010
Khỉ Cụ
Khỉ Cụ

Hai người cùng trồng cây theo mong muốn, nhưng có những cái cây không được như ý muốn. Đó như một giải thưởng không mong đợi. Ví dụ, một cây thì làm chẳng nên non nhưng ba cây thì lại nên hòn núi cao. Từ cây thứ 4 trở đi sẽ trở thành nỗi phiền toái, gánh nặng rồi tới cây thứ cuối đạt được như mong đợi. Tất cả các cây đều trưởng thành rồi nảy sinh mâu thuẫn. Thường cây lớn thì phải tách chậu, nhưng không tách thì sẽ ảnh hưởng tới các cây non còn lại. Hai cây lớn nhất sẽ cản trở 2 cây nhỏ nhất, cây thứ 3 thì chỉ biết bỏ đi thay cho 2 cái cây lớn kia, cây thứ 4 thì ở giữa không biết làm gì. Vấn đề nan giải mỗi cây chỉ được chăm một lần, cây yếu thì không dám ra gió còn cây khỏe thì làm trụ. Còn 2 cây con chỉ biết mong chờ mấy cái cây cổ thụ không biết tưới lấy hết bóng mát.....

Mỗi vườn mỗi cảnh nên mỗi chậu mỗi hoa. Chẳng thể phân biệt được cây nào sẽ về cây nào, cây không về thì sẽ ra sao.....

2Vai trò của các thành viên trong một gia đình Empty Lập thất 22/6/2017, 13:53

Caube2010

Caube2010
Khỉ Cụ
Khỉ Cụ

Người vì hám con trai nên 1 bụng 5 thằng, không xuể than thân trách con.
Người vì muốn có con nối dõi tông đường và một cái bình hồ lô rượu là con gái.

3Vai trò của các thành viên trong một gia đình Empty Nghề tập làm lớn 22/6/2017, 13:57

Caube2010

Caube2010
Khỉ Cụ
Khỉ Cụ

Vật lộn với đánh nhau cả bầy cũng chỉ vì họ Ngoại.
Chẳng còn muốn gì ngoài bình yên...

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]