C12 mãi trong tim tôi
BQT xin thông báo:

♥️Nhằm mang tính bảo mật cho Forum từ ngày 8/3/2011 các thành viên ko đăng nhập vào Forum sẽ bị hạn chế quyền xem các chủ đề có thông tin cá nhân thành viên.

♥️Các thành viên đăng ký và đã được kích hoạt tài khoản nếu trong vòng 1 tháng ko có hoạt động sẽ bị xóa tên.

Thân,

Join the forum, it's quick and easy

C12 mãi trong tim tôi
BQT xin thông báo:

♥️Nhằm mang tính bảo mật cho Forum từ ngày 8/3/2011 các thành viên ko đăng nhập vào Forum sẽ bị hạn chế quyền xem các chủ đề có thông tin cá nhân thành viên.

♥️Các thành viên đăng ký và đã được kích hoạt tài khoản nếu trong vòng 1 tháng ko có hoạt động sẽ bị xóa tên.

Thân,
C12 mãi trong tim tôi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Sống là cho, đâu chỉ nhận riêng mình

You are not connected. Please login or register

12 ơi, nhớ quá !!!

Crazyfog1992
$u(=_^)
Caillou
phungtiep1992
PhamBaThanh
freedom9x
10 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

112 ơi, nhớ quá !!! Empty 12 ơi, nhớ quá !!! 25/10/2010, 10:10

freedom9x

freedom9x
Admin

Có những thứ luôn bên cạnh mình thì mình lại không quý trọng nhưng khi đã xa rồi thì lại hối tiếc...

Bước chân vào giảng đường đã hơn 1 tháng, những bỡ ngỡ ban đầu đã vơi đi một phần nào nhưng sao vẫn có cảm giác xa lạ ở nơi đây. Một chút lạ lẫm, một chút chán nản, một chút sợ hãi… làm cho tôi cảm thấy xa lạ với giảng đường này biết bao. Tách ra khỏi sự ồn ào của nhóm bạn trong lớp, tôi tìm đến những hành lang vắng vẻ để nhớ về những năm tháng lớp 12.

Khi đã là SV, chúng ta mới nhận thấy mình đã để mất quá nhiều thứ trước đây, có những thứ luôn bên cạnh mình thì mình lại không quý trọng nhưng khi đã xa rồi thì lại hối tiếc.

Ảnh chỉ mang tính chất minh họa.

Nhớ về 12 nghĩa là nhớ về những kỉ niệm niệm đẹp, những chuyến đi suối, những bữa tiệc liên hoan, những cuộc nói chuyện rôm rả… Đó thật sự là những niềm vui cuối cùng của tuổi học trò. Lên ĐH, tình cờ gặp lại chúng nó, nghe nói một câu: “Tiếc quá mi ơi, giá như ta đi chơi với lớp vài chuyến thì đã có nhiều kỉ niệm rồi. Bây giờ mỗi đứa một nơi chẳng biết khi nào hội tụ đông đủ mà nói chuyện. Giá như…”.

Năm 12 nghĩa là chúng ta phải hoàn thành cả 2 nhiệm vụ, vui chơi và học hành, có như thế khi xa mái trường, ta mới không hối hận đã bỏ lỡ những giây phút cuối.

Nhớ về 12 nghĩa là nhớ tháng ngày vất vả ôn thi, những đêm thức trắng để làm bài tập. Nhớ những buổi tối về muộn mà ba mẹ vẫn thức để chờ con ăn cơm, hỏi han bài vở. Lúc đó, mình vô tư quá, chẳng thể thấu hiểu hết nỗi lo lắng của ba mẹ. Những bữa cơm đầy đủ thành viên cứ thưa dần, việc chạy sô học thêm và những bữa ăn tạm bợ trên xe khiến mình thèm món canh mẹ nấu.

Nhớ về 12 nghĩa là nhớ đến thời huy hoàng của mình, được ba mẹ cưng chiều, cần gì có nấy, nhất là thời điểm thi là được ba mẹ tẩm bổ. Học xong 12 ai nấy cũng tăng được 2, 3 kí. Có những buổi đêm cứ chốc chốc ba mẹ lại đi qua phòng nghía xem mình đang làm gì, khi nào đèn trong phòng tắt thì ba mẹ mới ngon giấc được.

Nhớ về 12 nghĩa là nhớ đến những áp lực, những suy nghĩ, định hướng cho bản thân, sự kì vọng của mọi người. Có đôi lúc mình nhìn xa xăm, bâng quơ tự hỏi: “Mình học vì cái gì ?”. Rồi có những lúc mệt mỏi chỉ muốn bỏ hết tất cả. Những tháng ngày đó thật đáng nhớ biết bao.

Nhớ về 12 nghĩa là nhớ đến những lúc khóc thầm vì những bài kiểm tra điểm kém, sự thất vọng ở bản thân, sự sợ hãi khi phải đối diện với kì thi, sợ mình không làm bài được thì làm sao ăn nói với ba mẹ, họ hàng.

Nhớ về 12 nghĩa là nhớ đến những vụ cãi nhau trong lớp, những vụ tỏ tình dễ thương, hay những lúc cùng nhau chia sẻ nỗi buồn khi nhỏ bạn thất tình... Tất cả đều để lại những kỉ niệm thân thương khó mà quên được

Những nỗi nhớ này đã được gọi thành lời nhưng với mỗi người chắc chắn sẽ có rất nhiều nỗi nhớ khác nhau. Quan trọng là những nỗi nhớ ấy sẽ mãi là những kỉ niệm đẹp của một thời áo trắng. Sau này dù có đi đâu về đâu, trong mỗi chúng ta vẫn luôn nhớ rằng chúng ta đã có một năm 12 tràn đầy niềm vui và hạnh phúc.

http://music.easyvn.com/donghailua

212 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 27/10/2010, 15:23

PhamBaThanh

PhamBaThanh
Khỉ Cấp III
Khỉ Cấp III

Bat den Dong do lam Thành ton tien mua khan giay lau nuoc mat ne nho lop qua hu hu hu Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

312 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 27/10/2010, 18:20

phungtiep1992

phungtiep1992
Khỉ Cấp III
Khỉ Cấp III

Chà, không ngờ ông Đồng này giỏi văn quá ta I love you I love you I love you I love you I love you I love you

https://c12sokute.forumvi.com

412 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 27/10/2010, 19:47

freedom9x

freedom9x
Admin

nhớ lớp 9 nữa, Very Happy

512 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 27/10/2010, 20:37

Caillou

Caillou
Khỉ Cấp II
Khỉ Cấp II

cai nay no viet tao cui . Hay la copy roi paste day Cool Cool Cool

612 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 28/10/2010, 07:10

$u(=_^)

$u(=_^)
Khỉ Cấp III
Khỉ Cấp III

nho lop hay nho em nao`????
12 ơi, nhớ quá !!! 525357 12 ơi, nhớ quá !!! 525357 12 ơi, nhớ quá !!! 525357 12 ơi, nhớ quá !!! 525357

712 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 31/10/2010, 12:26

Crazyfog1992

Khỉ Cấp I
Khỉ Cấp I

ngọt nào và ướt át Sad
thật bất ngờ
kỷ niệm sẽ mãi vẫn là kỷ niệm
chỉ có trân trọng và giữ gìn nó ta mới tiến tới ..vui vẻ và hạnh phúc sau này thôi nhỉ ?

812 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 1/11/2010, 10:27

PhamBaThanh

PhamBaThanh
Khỉ Cấp III
Khỉ Cấp III

Thang Son kia may noi zay la co y gi ha thang nay láo quá mày coi chừng ông đấy nhá mày dám đùa với ông ah tuc gian tuc gian tuc gian tuc gian tuc gian tuc gian tuc gian tuc gian tuc gian tuc gian tuc gian

912 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 9/1/2011, 20:14

$u(=_^)

$u(=_^)
Khỉ Cấp III
Khỉ Cấp III

nói thế thôi chứ vẫn thấy nhớ lớp ghê.
không được nhìn nhau ma nói xấu nữa chán thật.
ước gì mình trẻ lại mấy tuổi nhỉ!
Sad Sad Sad Sad Sad

1012 ơi, nhớ quá !!! Empty 9/1/2011, 20:32

[]v[]issYouSoMuch

[]v[]issYouSoMuch
Khỉ Cấp II
Khỉ Cấp II

dkm
thu nhu may chi? co nho le^. ma thoi

Smile Smile

1112 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 10/1/2011, 06:45

$u(=_^)

$u(=_^)
Khỉ Cấp III
Khỉ Cấp III

nhớ lệ thì có sao đâu,lệ cũng là thành viên lớp C12 mà.
mày chỉ nhớ mấy đứa ở cầu An Lộc thôi,nhớ gì lớp chứ.hehe
Cool Cool Cool

1212 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 10/1/2011, 20:23

Admin

Admin
Admin

Sao hồi ấy không bít quý, không bít trân trọng mà bi giờ ngồi kiu nhớ?? Sad
Đúng là những gì đã đánh mất thì mới nhận ra giá trị của nó!! Crying or Very sad
Mà không bít mí tên này nhớ lớp có nhớ lun lớp trưởng hem ta? Very Happy

https://c12sokute.forumvi.com

1312 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 11/1/2011, 11:07

PhamBaThanh

PhamBaThanh
Khỉ Cấp III
Khỉ Cấp III

cái mặt gà chết của bà ghét còn ko hít đây nè mắc gì nhớ ha ha ha Laughing Laughing Laughing

1412 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 11/1/2011, 11:13

freedom9x

freedom9x
Admin

djs bố tổ sư.....nhớ thì trại xuân có đứa nào zìa hok, nói a bik 1 tiếng coi

1512 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 10/2/2011, 11:30

miss thoi loi

miss thoi loi
Khỉ Mới
Khỉ Mới

troi oi bun wa!cong nhan lam van joi thiet.khoc het nuoc mat lun roi na>hichic Sad

1612 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 11/2/2011, 19:59

$u(=_^)

$u(=_^)
Khỉ Cấp III
Khỉ Cấp III

khóc hết nước mắt rồi mốt bồ đá thì khỏi khóc.kaka!

1712 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 12/2/2011, 12:44

Mononoke Archuleta

Mononoke Archuleta
Admin

Mr Su chỉ đc cái nói...linh tinh Smile

http://blog.yahoo.com/_EJ4CW74CZ6PMFJMXF2Q35JMLWQ/tag/Call+Me+Th

1812 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 12/2/2011, 22:21

$u(=_^)

$u(=_^)
Khỉ Cấp III
Khỉ Cấp III

tui nói toàn chính xác không à. Cool
để coi mốt bà có người iu rồi sao.nó đá bà...!

1912 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 13/2/2011, 12:23

Caillou

Caillou
Khỉ Cấp II
Khỉ Cấp II

bo cai thang dien chi dc cai noi nham. Chu m nhap may a

2012 ơi, nhớ quá !!! Empty Re: 12 ơi, nhớ quá !!! 14/2/2011, 22:14

$u(=_^)

$u(=_^)
Khỉ Cấp III
Khỉ Cấp III

thằng pilice khùng. Cool