C12 mãi trong tim tôi
BQT xin thông báo:

♥️Nhằm mang tính bảo mật cho Forum từ ngày 8/3/2011 các thành viên ko đăng nhập vào Forum sẽ bị hạn chế quyền xem các chủ đề có thông tin cá nhân thành viên.

♥️Các thành viên đăng ký và đã được kích hoạt tài khoản nếu trong vòng 1 tháng ko có hoạt động sẽ bị xóa tên.

Thân,

Join the forum, it's quick and easy

C12 mãi trong tim tôi
BQT xin thông báo:

♥️Nhằm mang tính bảo mật cho Forum từ ngày 8/3/2011 các thành viên ko đăng nhập vào Forum sẽ bị hạn chế quyền xem các chủ đề có thông tin cá nhân thành viên.

♥️Các thành viên đăng ký và đã được kích hoạt tài khoản nếu trong vòng 1 tháng ko có hoạt động sẽ bị xóa tên.

Thân,
C12 mãi trong tim tôi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Sống là cho, đâu chỉ nhận riêng mình

You are not connected. Please login or register

các Girl học giỏi nên xem:))

Caube2010
[]v[]issYouSoMuch
6 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

[]v[]issYouSoMuch

[]v[]issYouSoMuch
Khỉ Cấp II
Khỉ Cấp II

Đứng trước cổng tòa án, nhìn cô con gái ngập ngừng nửa tiến, nửa lui, bà mẹ vừa trách, vừa an ủi: “Đã bảo con một vừa hai phải rồi, giờ chuyện đã đến đây thì cố níu tới đâu hay tới đó”.

Nói xong, bà kéo tay con bước vào phòng xử án. Nơi đó, người chồng của con gái bà đang ngồi chờ trong vai trò nguyên đơn của vụ ly hôn.

Phiên tòa bắt đầu. Vị chủ tọa hỏi anh Nguyễn Văn Thành: “Anh là nguyên đơn, nên hãy trình bày lý do ly hôn”.

“Chúng tôi kết hôn năm 2002 sau hơn một năm yêu nhau. Hai năm đầu vợ chồng rất hạnh phúc, chúng tôi cùng đi làm, cùng vào bếp, dọn dẹp nhà cửa. Nhưng, từ khi vợ tôi đi học nâng cao và học thêm văn bằng hai đại học buổi tối thì cô ấy thay đổi hoàn toàn: Không xem trọng gia đình và coi thường chồng.

Tôi biết vợ vừa đi làm, vừa đi học rất mệt nên đã làm hết việc nhà cho vợ an tâm phát triển sự nghiệp. Cô ấy không hiểu đó là sự thông cảm, chia sẻ của chồng, mà xem như là sự nhu nhược của tôi và lấn lướt. Sáng tôi đưa con đến trường, chiều đón con rồi ghé chợ mua đồ về chuẩn bị bữa tối. Vợ tôi về là con cái đã được tắm sạch sẽ, nhà cửa dọn dẹp tươm tất, cơm canh nóng bày sẵn. Vậy mà rất nhiều lần cô ấy mới nhìn thức ăn là đã chê õng ẹo: “Nấu gì giống cho lợn ăn thế này?”, hoặc nhẹ hơn thì “trông chẳng ngon gì cả”, rồi lấy xe chở con ra ngoài ăn, chẳng thèm quan tâm đến cảm xúc của tôi.

Cứ có chuyện gì không vừa ý là cô ấy làm ầm lên. Tôi là đàn ông thì không thể tỉ mỉ như phụ nữ được. Nhà bếp, nhà vệ sinh tôi cũng chẳng nề hà dọn dẹp, vậy mà cô ấy quát tháo bảo tôi “ở dơ, làm cẩu thả”. Tôi đã góp ý với cô ấy, thậm chí còn nhờ mẹ vợ khuyên bảo giúp nhưng cô ấy chẳng chút thay đổi. Bạn bè, người thân của tôi biết chuyện, đã khuyên tôi ly hôn lâu rồi, chỉ vì thương con, thương vợ nên tôi vẫn nhường nhịn để gia đình êm ấm, hy vọng cô ấy sẽ thay đổi. Cô ấy được đằng chân lân đằng đầu mãi, xem tôi chẳng khác người giúp việc nên tôi không thể tiếp tục chung sống được nữa”.

Trước những lời của chồng, chị Loan - người vợ - không biểu lộ cảm xúc gì, chỉ cúi mặt, hai tay bấu chặt vào thành ghế. Chỉ có bà mẹ là lúc nhíu mày, lúc lắc đầu, thở dài theo câu chuyện của con rể, rồi quay sang người bên cạnh: “Đấy, tôi đã bảo cái Loan nhiều lần đừng lấn lướt chồng quá nhưng nó cứ bảo tôi lo xa. Nó thấy chồng hiền lành, không la cà nhậu nhẹt với bạn bè, chỉ biết có vợ con nên nghĩ chẳng bao giờ chồng dám bỏ mình. Hơn nữa, mỗi khi cái Loan trịch thượng, chồng lại nhịn nên nó không biết mình sai và càng quá đáng hơn. Đến khi chồng bảo ký vào đơn ly hôn, nó vẫn nghĩ là chồng giận làm vậy thôi, nào ngờ chồng nó nộp đơn ra tòa thật. Mấy lần hòa giải, chồng nó vẫn không chịu rút đơn. Nó sáng mắt ra thì đã muộn”.

Không cần đợi tòa hỏi, chị Loan đã thừa nhận lời của người chồng hoàn toàn là sự thật. Chị cũng nhận mình đã sai khi hành xử như thế. Chị xin tòa bác đơn ly hôn của chồng vì chị vẫn còn yêu anh, hứa sẽ thay đổi. Hội đồng xét xử (HĐXX) đã phân tích lỗi của chị Loan khi không làm tròn nghĩa vụ của người vợ, lại hành xử quá đáng và động viên anh Thành suy nghĩ lại, cho vợ và gia đình một cơ hội. Tuy nhiên, anh kiên quyết: “Tôi vốn là người hiền lành, không hơn thua. Chuyện gì nhường được, bỏ qua được tôi đã bỏ qua, nhưng đến nước này thì tôi không thể. Sống với cô ấy tôi thấy mình nhục và hèn lắm. Dù tòa có bác đơn thì tôi cũng sẽ tiếp tục xin ly hôn”.

Nước mắt chị bắt đầu rơi khi biết mái ấm gia đình đang vuột khỏi tầm tay. Chị nói ngắn gọn: “Anh ấy đã nói thế thì tôi biết không thể giữ lại được, tùy vào sự phán quyết của tòa”. Cuối cùng, HĐXX tuyên chấp nhận ly hôn của anh Thành.
các Girl học giỏi nên xem:)) SieuthiNHANH2010112432747m2uzzgmznm2542

Phiên tòa kết thúc, anh Thành gật đầu chào mẹ vợ, bước nhanh ra cổng. Chị Loan nức nở trên vai mẹ. Có lẽ, chị đang nhớ lại lời của HĐXX: “Hiếm ai có được người chồng vừa đi làm, lại vừa chu toàn việc nhà và thương yêu vợ con như chồng chị. Một người chồng tốt như thế mà chị không biết trân trọng, để đến khi mất rồi mới tiếc nuối. Hạnh phúc gia đình tìm đã khó, giữ được lại càng khó hơn. Để có hạnh phúc thì cả vợ chồng đều phải vun đắp; một người giữ mà người kia buông thì không thể nào có được”.

Caube2010

Caube2010
Khỉ Cụ
Khỉ Cụ

Khả ái dữ ta Laughing Laughing
tiếc chi ai biểu ngốc ko bit giữ Rolling Eyes

Mononoke Archuleta

Mononoke Archuleta
Admin

Pà đó nếu học thì đã có chồng lo, zậy mà ko biết điều gì cả, học nhìu thế mà vẫn ngu!!!!tức giùm thằng chồng Mad

http://blog.yahoo.com/_EJ4CW74CZ6PMFJMXF2Q35JMLWQ/tag/Call+Me+Th

WitchDorothy

WitchDorothy
Khỉ Cấp I
Khỉ Cấp I

Chị hai là Girl học giỏi à? Shocked

Mononoke Archuleta

Mononoke Archuleta
Admin

ko phải GIRL HỌC GIỎI thì ko đc coi và bình luận à Cool
HỌC GIỎI thì muốn làm j` thì làm hả? là lá la

6các Girl học giỏi nên xem:)) Empty 24/11/2010, 21:19

[]v[]issYouSoMuch

[]v[]issYouSoMuch
Khỉ Cấp II
Khỉ Cấp II

cái này là do nó ngu (sướng mà ko bik hưởng) Smile

PhamBaThanh

PhamBaThanh
Khỉ Cấp III
Khỉ Cấp III

Ngu quá con đó ko chửi thì hơi phí ! Xin lưu ý lại lần nữa là girl học giỏi mới dược zô đây nhoa Trâm vô lộn chổ òy Exclamation

WitchDorothy

WitchDorothy
Khỉ Cấp I
Khỉ Cấp I

Em cũng ko biết em có phải girl giỏi ko? Smile

Mononoke Archuleta

Mononoke Archuleta
Admin

kệ ai muốn nói j` cũng đc, mình sẽ ko giải thik j` nữa cả vì rõ là tựa để "girl học giỏi nên xem" chứ ko cảnh báo hay để biển cấm ai hết nhé (đừng hòng mà bắt bẻ mình) Bleu Bleu

nhưng theo mình nên đổi cái tựa lại thành :" girl học nhiều nên xem" vì ở đây chỉ nói con nhỏ này học nhiều...nhưng lại chả típ thu đc bao nhiu (hay nói cách khác; học nhìu mà zẫn ngu) Laughing

Nói đi cũng phải nói lại, các bạn nữ ko phải ai học nhiều cũng đều thế đâu, quan trọng là người ta ko những học nhiều mà còn học giỏi và ngoan hiền nữa kìa (thử tạm dừng lại và nhìn xung quanh nhé) Wink

mở rộng vấn đề: xã hội phát triển, yêu cầu về một người phụ nữ hiện đại ngày càng cao, nào là công việc, gia đình rồi lại xã hội...tất cả đều phải chu toàn!! siu nhơn chắc??? vì thế mong cánh mày râu hiểu và thông cảm cho chj em chúng tôi nhiều hơn anh mat bit noi

PhamBaThanh

PhamBaThanh
Khỉ Cấp III
Khỉ Cấp III

Trời ui hâm mộ trâm quá từ trước tới giờ mình đả hỉu sai về phu nữ oy Surprised Surprised anh mat bit noi anh mat bit noi

Mononoke Archuleta

Mononoke Archuleta
Admin

ko trách, vì Thành ko phải là phụ nữ Cool nhưng nếu muốn hiểu thêm về chj em thì Thành còn phải học nhiều chảnh

PhamBaThanh

PhamBaThanh
Khỉ Cấp III
Khỉ Cấp III

Nếu như Trâm mở 1 khóa dạy về tâm lý phụ nữ thì Thành học liền nak nham hiểm nham hiểm nham hiểm

Mononoke Archuleta

Mononoke Archuleta
Admin

Thành nói thì nhớ giữ lời đấy nhé Laughing

Admin

Admin
Admin

Cake đã viết:Nói đi cũng phải nói lại, các bạn nữ ko phải ai học nhiều cũng đều thế đâu, quan trọng là người ta ko những học nhiều mà còn học giỏi và ngoan hiền nữa kìa (thử tạm dừng lại và nhìn xung quanh nhé) Wink

mở rộng vấn đề: xã hội phát triển, yêu cầu về một người phụ nữ hiện đại ngày càng cao, nào là công việc, gia đình rồi lại xã hội...tất cả đều phải chu toàn!! siu nhơn chắc??? vì thế mong cánh mày râu hiểu và thông cảm cho chj em chúng tôi nhiều hơn anh mat bit noi

Chjck hoàn toàn đồng ý với Cake, đồng ý hai chân hai cánh lun!! Wink Wink Girl dù có học giỏi cỡ nào, dù đi làm lương cao cỡ nào thì khi về nhà cũng chỉ là một người vợ mà thôi!
Nếu như chồng đã giúp mình việc nhà khi mình đi làm rồi thì khi về nhà mình phải biết phụ một tay chứ!!! Mà điều quan trọng hơn hết là phải thật sự yêu thương nhau, nếu thật sự yêu thương nhau òi thì tự mình sẽ tự biết cách làm thế nào để giữ gìn hạnh phúc mà mình đang có!!!! tỏa sáng

https://c12sokute.forumvi.com

15các Girl học giỏi nên xem:)) Empty 3/12/2010, 10:20

[]v[]issYouSoMuch

[]v[]issYouSoMuch
Khỉ Cấp II
Khỉ Cấp II

bây giờ có còn iu nhau thật sự ko
hay chỉ là thoáng qua
Cool có đc cái mình muốn rồi lại chán
đi tìm cái mới
chia tay
game over
---> co don
đời là thế
các bạn girl nên tìm hiểu kỹ trước khi xxx
ai bit bik giữ mình mốt chồng nó ko khinh
thế thôi

Admin

Admin
Admin

Tên này vẫn giữ cái giọng bất cần đời nghe thật là tăm tối!! co don nhìn đời bằng một cái nhìn tươi sáng hơn cũng là cách để tìm thấy và giữ được hạnh phúc đó bạn!!! j` zậy chời

https://c12sokute.forumvi.com

17các Girl học giỏi nên xem:)) Empty 6/12/2010, 09:00

[]v[]issYouSoMuch

[]v[]issYouSoMuch
Khỉ Cấp II
Khỉ Cấp II

đó chỉ là 1 quan điểm của mình thôi mà Cool Cool Cool Cool

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]